ĐNO - Chiều 13-8, Sở Giáo dục và Đào tạo thành phố công bố thống kê tỷ lệ tốt nghiệp THPT năm 2021 tại Hội đồng thi thành phố Đà Nẵng.
![]() |
Thí sinh tại kỳ thi tốt nghiệp THPT vừa qua. Ảnh: NGỌC HÀ |
Theo đó, tỷ lệ tốt nghiệp toàn thành phố đạt 95,9% (năm 2020 là 98,33%). Trong đó khối THPT công lập đạt 98,56%, ngoài công lập đạt 86,55% và trung tâm giáo dục thường xuyên đạt 75,24%. Đây là kết quả sau phúc khảo đợt 1 và xét đợt 2.
Các trường đỗ tốt nghiệp 100% gồm Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, Trường THPT Hoàng Hoa Thám, Trường THPT Hòa Vang, Trường THPT Nguyễn Trãi, Trường THPT Nguyễn Khuyến. Trường Tiểu học, THCS, THPT Sky-Line là trường ngoài công lập duy nhất có tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp 100%.
![]() |
Bản tỷ lệ đỗ tốt nghiệp của các trường THPT trên địa bàn thành phố. |
NGỌC HÀ