ĐNO - Sáng 31-1, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) thành phố tổ chức lễ ra quân “Tết trồng cây” năm 2023 tại Khu Công nghệ cao Đà Nẵng (xã Hòa Liên, huyện Hòa Vang).
![]() |
Ra quân trồng cây tại Khu Công nghệ cao Đà Nẵng. Ảnh: T.PHƯƠNG |
Đây là hoạt động thường niên nhằm thực hiện kế hoạch số 203/KH-UBND ngày 25-11-2021 của UBND thành phố về việc triển khai đề án “Trồng một tỷ cây xanh giai đoạn 2021-2025” trên địa bàn thành phố Đà Nẵng.
Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch LĐLĐ thành phố Nguyễn Duy Minh nhấn mạnh, phong trào thi đua “Tết trồng cây - đời đời nhớ ơn Bác” là phong trào thiết thực, ý nghĩa với phương châm “Tỏa xanh công sở - Xanh góc làm việc”.
Đồng thời, tạo mảng xanh trong khu vực làm việc, sinh sống nhằm góp phần tạo cảnh quan môi trường xanh - sạch - đẹp. Sau lễ phát động, LĐLĐ thành phố trồng 1.000 cây xanh các loại gồm: xà cừ, dầu rái, sấu tại vệt đất trống đường số 1 Khu Công nghệ cao thành phố.
THANH PHƯƠNG