Mặc dù trong lúc xảy ra dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona (Covid-19), nhưng bãi rêu Nam Ô (phường Hòa Hiệp Nam, quận Liên Chiểu) vẫn thu hút hàng trăm du khách và người dân đến đây tham quan, chụp ảnh mỗi ngày.
![]() |
Rác thải ven bãi rêu. Ảnh: TIÊN SA |
Bãi rêu Nam Ô là điểm du lịch tự phát, diễn ra trong thời gian ngắn theo mùa rêu mọc nên chưa có đơn vị quản lý; các dịch vụ ở đây mang tính manh mún, sơ sài.
Do không có người quản lý, nhắc nhở thường xuyên nên những vị khách vô ý thức thường xuyên xả rác xung quanh bãi rêu. Mong người dân và du khách cùng nhau bảo vệ môi trường để bãi rêu thêm xanh - sạch - đẹp.
TIÊN SA